Sigurður Sigurðarson 30.051944-25.11.2010

Prestur. Vígslubiskup. Stúdent frá MR 1965. Cand. theol. frá HÍ 25. september 1971. Nám í tónlist 1956-67. Master of Theology (Th.M) frá Princeton Theological Seminary í Bandaríkjunum 1981. Veitt Selfossprestakall 16. desember 1971 frá og með 1. sama mánaðar og vígður 19. sama mánaðar. Skipaður vígslubiskup í Skálholtsstifti 4. júní 1994. Vann og að kennslu, í helgisiðanefnd Þjóðkirkjunnar og mörg fleiri störf á vegum sveitarfélags og kirkju.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 775-76

Staðir

Selfosskirkja Prestur 16.12.1971-2010

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 13.12.2018