Stefán V. Snævarr 22.03.1914-26.12.1992

Prestur. Stúdent frá MA 1936 og Cand. theol, frá HÍ 29. mars 1940. Fékk Velli í Svarfaðardal 30. maí 1941. Prófastur Eyfirðinga 29. eptember 1967. Prestsetrið á Völlum var flutt til Dalvíkur 1970 en sr. Stefán fluttist þangað 1968 og var því síðasti prestur sem sat í Svarfaðardal. Sinnti aukaþjónustu nánast um allan Eyjafjörð meira og minna, m.a. Hrísey, Stærra-Árskógi, Ólafsfirði og Möðruvöllum. Hafði eitt sinn 10 kirkjur.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 394

Staðir

Vallakirkja Prestur 30.05. 1941-1984
Urðakirkja Prestur 30.05. 1941-1984
Tjarnarkirkja Prestur 30.05. 1941-1984
Dalvíkurkirkja Prestur 30.05. 1941-1984
Upsakirkja Prestur 30.05. 1941-1967

Prestur og prófastur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 14.03.2019