Hjálmar Jónsson 17.04.1950-

Prestur. Stúdent frá MA 1971 og cand. theol. frá HÍ 27. september 1976. Násmsdvöl við Northwestern Lutherian Seminary í St. Paul í Minnesótaseptember 1993 auk ætmissa námskeiða tengdu prestsstarfinu. Sóknarprestur í Bólstaðarhlíðarprestakalli 1. október 1975. Fékk Sauðárkrók 1. nóvember 1980. Prófastur Skagfirðinga frá 15. september 1982. Var vara- og aðalþingmaður um nokkurt skeið. Skipaður prestur í Dómkirkjunni frá 1. febrúar 2001. Lausn frá embætti prests og prófasts 1. október 1999. Fjölda mörg störf hefur hann unnið innan kirkjunnar og á vegum sveitarfélaganna. Hagyrðingur góður og betri en almennt geris meðal þeirra.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 465-66

Staðir

Bólstaðarhlíðarkirkja Prestur 1976-1980
Sauðárkrókskirkja Prestur 1980-
Dómkirkjan Prestur 01.02.2001-

Erindi


Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 15.11.2018