Kristinn Daníelsson 18.02.1861-10.07.1953

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1882 og Cand. theol. 1884. Fékk Sanda 6. september 1884 og Útskála 26. september 1903. Prófastur í Kjalarnesprófastsdæmi 1912. Lausn frá embætti 1916.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 263-64

Staðir

Mýrakirkja Prestur 06.09. 1884-1903
Útskálakirkja Prestur 26.09. 1903-1916

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 12.07.2015