Sigtryggur Guðlaugsson 27.09.1862-03.08.1959

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1894 og lauk prestaskólanum 1897. Sóknarprestur í Svalbarðs- og Presthólaköllum 8. október 1898, fékk Þóroddsstað 11, mars 1899, Dýrafjarðarþing 7. október 1904. Prófastur í Vestur Ísafjarðarprófastsdæmi 1929. Lausn frá embætti 11. apríl 1938 . Stofnaði og stjórnaði lýðháskóla á Ljósavatni 1903-1905 og var stofnandi ungmennaskólans að Núpi og skólastjóri 1906-1929.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 349-50

Staðir

Sandakirkja Prestur 07.10. 1904-1938
Þóroddsstaðakirkja Prestur 1899-1905
Svalbarðskirkja Prestur 08.10. 1898-1899
Skeggjastaðakirkja Prestur 08.10. 1898-1899
Sauðaneskirkja Prestur 08.10. 1898-1899
Presthólakirkja Prestur 08.10.1898-1899

Skjöl


Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 1.11.2017