Bolli Þórir Gústavsson 17.11.1935-27.03. 2008

Prestur, prófastur og vígslubiskup. Stúdent frá MA 1956 og Cand. theol. frá HÍ 7. október 1963. Prestur í Hrísey frá 16. nóvember 1963 til 14. júlí 1966. Fékk Laufás 14. júlí 1966 . Kosinn vígslubiskup Hólastiftir 29, maí 1991 og sat á Hólum. Lausn frá embættum 1. janúar 2002. Vann mikið að skristilegu starfi, skrifaði mikið og málaði.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 270-271

Staðir

Hríseyjarkirkja Prestur 16.11. 1963-1966
Laufáskirkja Prestur 14.07. 1966-1991
Stærri-Árskógskirkja Prestur 16.11. 1963-1966
Hríseyjarkirkja Prestur 16.11.1963-1966
Hóladómkirkja Vígslubiskup 29.05.1991-2002

Prestur og vígslubiskup

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 25.09.2018