Ingvar Gestmundur Nikulásson 16.10.1866-14.11.1951

Prestur. Stúdent frá Lærða skólanum 1889. Cand. theol. frá Prestaskólanum 20. ágúst 1891. Aðstoðarprestur á Stokkseyri 16. maí 1892 til 5. janúar 1893. Fékk Gaulverjabæ 19. maí 1893. Lausn frá embætti 5. maí 11903 vegna heilsubrests. Fékk Skeggjastaði 18. maí 1907 og lausn frá embætti 19. mars 1936. Sinnti aukaþjónustu m.a. í Hofsprestakalli og Sauðanesprestakalli.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 483

Staðir

Stokkseyrarkirkja Aukaprestur 25.10.1891-1892
Stokkseyrarkirkja Prestur 16.05.1892-05.01.1893
Gaulverjabæjarkirkja Prestur 19.05.1893-1903
Skeggjastaðakirkja Prestur 18. maí 1907-1936

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 19.11.2018