Agnes Margrétardóttir Sigurðardóttir 19.10.1954-

Prestur. Stúdent frá M.Í. 1975, Cand. theol. frá HÍ. 27. júní 1981. F'ekk Hvanneyri í Borgarfirði 1. nóvember 1986 og hélt því 8. október 1994. Fékk Bolungarvíkfrá 9. október 1994. Prófastur í Ísafjarðarprófastsdæmi frá 23. júlí 1999 og sinnti þeim embttur þar til hún tók við embætti biskups Íslands 1. júní 2012. Fékkst og við kennslu og æskulýðsstörf. Í stjórn Prestafélags Íslands og ýmsum nefndum þjóðkirkjunnar. Sinnti og forfallaþjónustu í nágrannahéruðum.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 185-86

Staðir

Hvanneyrarkirkja Prestur 01.11.1986-1994
Hólskirkja Prestur 09.10.1994-2012

Biskup og prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 27.08.2018