Jón Ó. Magnússon 10.02.1852-17.02.1929

<p>Prestur. Stúdent frá Lærða skólanum 1879 og cand. theol. frá Prestaskólanum 31. ágúst 1881. Fékk Hof á Skagaströnd 7.september 1881 og vígður þann 18. sama mánaðar. Veittur Hvammur í Norðurárdal 26. febrúar 1884, Mælifell 15. júlí 1887 og Ríp 17. febrúar 1900: Lausn frá embætti 18. febrúar 1904. Gerðist bóndi og dvaldi einnig vestanhafs 1913-19.</p> <p align="right">Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 557</p>

Staðir

Hofskirkja á Skagaströnd Prestur 07.09.1881-1884
Hvammskirkja Prestur 26.02.1884-1887
Mælifellskirkja Prestur 15.07.1887-1900
Rípurkirkja Prestur 17.02.1900-1904

Eiríkur Valdimarsson uppfærði 24.02.2021