Pétur Magnússon 18.04.1893-19.12.1979

<p>Prestur. Stúdent í Reykjavík 1916 og Cand.theol frá HÍ 13. febrúar 1920. Framhaldsnám í heimspeki og uppeldisfræði við Hamborgarháskóla veturinn 1920-1. Starfsmaður Íslandsbanka frá 1923 til ársloka 1933. Veitt Vallanes 24. september 1939. Lausn frá embætti 27. febrúar 1960 frá 1. júní það ár. Síðan búið í Reykjavík. Aukaþjónusta á Valþjófsstað frá 1. ágúst 1939 til 1. júní 1942. M.a. formaður PÍ.</p> <p align="right">Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 334-35</p>

Staðir

Vallaneskirkja Prestur 24.09. 1939-1960

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 30.04.2018