Kristján Róbertsson 29.04.1925-08.07.2008

Prestur. Stúdent frá MA 1947, cand. theol. frá HÍ 31. maí 1950. Settur sóknarprestur í Svalbarðsprestakalli 30. júlí 1950. Fékk Hvanneyri á Siglufirði 1. september 1951, Akureyri frá 1. nóvember 1954. Lausn frá prestskap 4. ágúst 1960 og hafði verið í veikindaleyfi frá frá 1. apríl. Gagnfræðaskólakennari í Reykjavík 1960-1962. Ráðinn prestur íslenskra safnaða í Glenboro og nágrenni í Manitoba frá 1962 til 1. október1965. Þjónaði í forföllum við Dómkirkjuna frá 1. janúar 1966 til 1. júlí sama ár en hvarf þá aftur vestur til fyrri safnaða og þjónaði þar til 1968. Fékk Siglufjarðarprestakall öðru sinni 22. mars 1968 frá 1. júní sama ár. Lausn frá embætti 9. júní 1971. Settur sóknarprestur í Hvanneyrarprestakalli í Borgarfirði 5. júlí 1971, veitt Kirkjuhvolsprestakall 21. september 1973. Ráðinn prestur Fríkirkjusafnaðarins í Reykjavík 1. október 1978 en lét af því starfi 15. september 1982. Skipaður prestur í Hálsprestakalli í Fnjóskadal 15. september 1982 og veitt lausn 1. janúar 1985. Kallaður til Seyðisfjarðarprestakalls 1. október 1987 og aftur til 31. júlí 1995. Sinnti og kennslustörfum á Akureyri og Siglufirði.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 260

Staðir

Svalbarðskirkja Prestur 30.07.1950-1951
Siglufjarðarkirkja Prestur 01.09.1951-1954
Akureyrarkirkja Prestur 01.11.1954-1960
Siglufjarðarkirkja Prestur 22.03.1968-1971
Hvanneyrarkirkja Prestur 05.06.1971-1973
Kirkjuhvolskirkja Prestur 21.09.1973-1978
Hálskirkja Prestur 11.09.1982-1985
Seyðisfjarðarkirkja Prestur 01.10.1987-1995
Skeggjastaðakirkja Prestur 30.07.1950-1951
Sauðaneskirkja Prestur 30.07.1950-1951
Fríkirkjan í Reykjavík Prestur 1978-1982

Skjöl


Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 29.11.2018