Gylfi Jónsson 28.04.1945-

Prestur. Stúdent frá MA 1965, kennarapróf frá KÍ 1966, Cand. theol. frá HÍ 26. maí 1973. Framhaldsnám ó kennimannlegri guðfræði o. fl. í Þýskalandi 1998-99. Sóknarprestur í Staðarfellsprestakalli í Kinn 14, júní 1973, vígður 17. sama mánaðar. Sagði kallinu lausu frá 1. janúar 1974 Veitt Bjarnanesprestakall 18. nóve,ber 1974og þjónaði þar til 1. júlí 1982. Rektor Lýðháskólans í Skálholti 1. júní 1982 og sagði því lausu 28. ágúst . Aðstoðarprestur í Seljasókn frá 28. ágúst 1985 til 1. júlí 1986. Safnaðarprestur íGrensásprestakalli 1. september 1988 til 1. september 1994. Héraðsprestur í Reykjavíkurprófastsdæmi vestra 1. júlí 1996 til 1. september 2000. Sinnti margvíslegum kennslustörfum og félagsstörfum.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 414-15.

Staðir

Staðarfell Prestur 14.06. 1973-1974
Bjarnaneskirkja Prestur 18.11. 1974-
Menntaskólinn á Akureyri Nemandi -1965
Háskóli Íslands Háskólanemi -

Skjöl


Tengt efni á öðrum vefjum

Háskólanemi, nemandi og prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.11.2018