Jón Brandsson 24.03.1875-08.01.1959

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1899 og cand. theol. 1902. Veitt Tröllatunga 31. ágúst 1904, settur prófastur í Strandaprófastsdæmi 1920 og skipaður árið eftir. Veitt lausn 23. nóvember 1950. Aukaþjónusta í Staðarsókn í Steingrímsfirði í nokkur skipti.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 216

Staðir

Tröllatungukirkja Prestur 31.08. 1904-1950

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 23.11.2018