Þorsteinn Briem 03.07.1885-16.08.1949

Prestur og ráðherra. Stúdent 1905 með 1. einkunn. Cand. theol. frá prestaskólanum 1908. Framhaldsnám við Pastoralseminetiet og háskólann í Höfn í 5 mánuði. Fór í námsför um Noreg og Svíþjóð. Varð aðstoðarprestur í Görðum á Álftanesi 7. júló 1909, fékk Grundarþing 9. júní 1911, Mosfell í Grímsnesi 30. nóvember 1918 og Garða á Akranesi 25. júlí 1921. Prófastur Borgfirðinga 10. október 1931. Lausn frá embætti 15. apríl 1946. Atvinnu- og samgöngumálaráðherra 3. júní 1932, kirkju- og kennslumálaráðherra 23. sama mánaðar. Lausn frá ráðherraembætti 1934. Alþingismaður, kirkjuráðsmaður. Formaður Bændaflokksins.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-1976. Höf. Björn Magnússon, bls. 436.

Staðir

Garðakirkja Aukaprestur 07.07. 1909-1911
Grundarkirkja Prestur 09.06. 1911-1918
Mosfellskirkja Prestur 30.11. 1918-1921
Akraneskirkja Prestur 25.07. 1921-1946

Aukaprestur, prestur, prófastur og ráðherra

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 22.05.2017