Kristján E. Þórarinsson (Eldjárn) 31.05.1843-16.09.1917

<p<Prestur. Stúdent í Reykjavík 1869. Cand. theol. frá Prestaskólanum 24. ágúst 1871. Fékk Stað í Grindavík 26. ágúst 1871, Tjörn í Svarfaðardal 25. júní 1878. Fékk Mýrdalsþing 1. desember 1885 en fékk leyfi til að vera kyrr á Tjörn. Lausn frá embætti 26. maí 1917.</p> <p align="right">Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 270</p>

Staðir

Staðarkirkja í Grindavík Prestur 26.08.1871-1878
Tjarnarkirkja Prestur 25.06.1878-1917

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 29.11.2018