Þórður Gunnlaugsson 1791-13.02.1837

Prestur. Varð stúdent 1816 úr heimaskóla Geirs Vídalín. Fékk 3. ágúst 1817 aðstoðarprestsstöðu hjá sr. Einari Björnssyni að Þingmúla. Fékk Desjarmýri 14. febrúar 1821 og lenti þar í deilum við Hjörleif sterka. Fékk Eiða 1. nóvember 1830, Ás í Fellum 27. ágúst 1831 og hélt til æviloka.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ V bindi, bls. 98.

Staðir

Áskirkja Prestur 1831-1837
Eiðakirkja Prestur 01.11.1830-1831
Þingmúlakirkja Aukaprestur 03.08.1817-1821
Desjarmýrarkirkja Prestur 14.02.1821-1830

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 2.05.2018