Rögnvaldur Jónsson 07.09.1928-11.05.1990

Prestur. Stúdent frá MR 1948. Nám í sagnfræði við Oslóarháskóla veturinn 1948-49 og í íslenskum fræðum við HÍ 1949-50. Cand. theol. frá HÍ 31. maí 1954. Nám í kirkjusögu og uppekdisfræði. Settur sóknarprestur í Ögureþingum 1. júní 1955 og vígður 5. sama mánaðar. Fékk lausn frá embætti 17. september 1958. Fékkst við kennslu og afleysingar, m.a í Keflavíkurprestakalli.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 735

Staðir

Ögurkirkja Prestur 01.06. 1955-1958

Kennari og prestur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 7.12.2018