Jón Skagan Jónsson 03.08.1897-04.03.1989

Prestur. Stúdent frá MR 1919 og cand. theol. frá HÍ 18. júní 1924. Sóknarprestur í Landeyjarþingi frá 4. október 1924 , vígður 12. október sama ár. Lausn frá prestskap 9. október 1944 frá 1. júní 1945.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 564-65

Staðir

Krosskirkja Prestur 1925-1944
Akureyjarkirkja Prestur 1925-1944

Heimildarmaður/flytjandi í eftirfarandi hljóðritum

1 hljóðrit
Dags Safnmark Efni Heimildarmenn #
SÁM 87/1303 EF Lýsing á Gvendi dúllara eða öllu heldur dúlli hans og lítið sýnishorn af því; lýsing á húsaskipan á Jón Skagan Jónsson 31025

Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 27.11.2018