Þorbergur Kristjánsson 04.04.1925-28.09.1996

Prestur. Stúdent frá MA 17. júní 1947. Nám í íslenskum fræðum við HÍ 1946-47. Cand. theol. frá HÍ 29. maí 1951. Framhaldsnám í trúfræði og kirkjusögu í Durham í Englandi veturinn 1954-55. Sóknarprestur í Skútustaðaprestakalli í október 1951 frá 1. nóvember sama ár og vígður 28. október. Veitt Bolungarvík, 1. október 1952. Veitt Digranesprestakall 11. nóvember 1971 frá 1. desember sama ár. Lausn frá embætti 1. ágúst 1995.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 877-78

Staðir

Skútustaðakirkja Prestur 01.11. 1951-1952
Digraneskirkja Prestur 11.11. 1971-1995
Hólskirkja Prestur 01.10.1952-1971

Prestur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 9.01.2019