Guðmundur Óskar Ólafsson 25.11.1933-17.12.2003

Prestur. Kennarapróf frá KÍ 1955. Stúdent frá MR 1964, Cand. theol. frá HÍ 31. janúar 1969. Ýmsar náms og kynnisferðir í Evrópu. Stumdaði kennslu fyrst ár eftir skóla eða þar til hann var ráðinn farprestur þjóðkirkjunnar 1. febrúar 1969. Vígður 9. sama mánaðar. Gegndi því starfi víða um land þar til hann var ráðinn prestur við Fríkirkjuna í Hafnarfirði frá 1. nóvember 1972. Gegndi því til 31. desember 1975. Skipaður sóknarprestur í Nesprestakalli í Reykjavík 1. október 1975 og fékk lausn 1. september 1995. Heimilisprestur á Grund frá 1995 en hafði þó sinnt því í aujastarfi frá 1988-95.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 382-83

Staðir

Fríkirkjan í Hafnarfirði Prestur 1971-1974
Mosfell Farprestur 01.02. 1969-1969
Reykhólakirkja Farprestur 03.10. 1969-1970
Flateyrarkirkja Farprestur 03.10. 1969-1970
Vallaneskirkja Farprestur 01.01. 1971-09. 1971
Eyrarbakkakirkja Farprestur 01.09. 1971-1972
Neskirkja í Reykjavík Prestur 1975-1995
Langholtskirkja Farprestur 01.09.1970-30.11.1970

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 4.10.2018