Daníel Halldórsson 20.08.1820-10.09.1908

Prestur. Stúdent frá Bessastaðaskóla 1842. Vígðist aðstoðarprestur föður síns á Melstað 16. apríl 1843, fékk Glæsibæ 23.10.1843, fékk Hrafnagil 26. mars 1860, varð prófastur í Vaðlaþingi 1857-76. Fékk loks Hólma 19. ágúst 1880 og lausn frá embætti frá fardögum 1893.

Staðir

Melstaðarkirkja Aukaprestur 16.04.1843-23.10.1843
Glæsibæjarkirkja Prestur 13.10.1843-1860
Hrafnagilskirkja 26.03.1860-1880
Hólmakirkja Prestur 19.08.1880-1893

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 12.05.2017