Páll Þorláksson 1748-16.05.1821

Prestur. Stúdent frá Skálholtsskóla 1772 með góðum vitnisburði. Vígðist aðstoðarprestur 2. maí 1773 að Hraungerði og gegndi því prestakalli eftir lát sóknarprestsins, 1774, um eins árs skeið. Gegndi prestskap í Skálholti nokkrar vikur 1775 og í Villingaholtsprestakalli 1776-80. Fékk Þingvelli 20. maí 1780 og sinnti því til 1818 er hann hætti prestskap en bjó áfram á Þingvöllum og andaðist þar. Hann var mikils metinn maður en alltaf fátækur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls. 148.

Staðir

Hraungerðiskirkja Aukaprestur 02.05.1773-1774
Hraungerðiskirkja Prestur 1774-1775
Skálholtsdómkirkja Prestur 1775-1775
Villingaholtskirkja Prestur 1776-1780
Þingvallakirkja Prestur 20.05.1780-1818

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 14.05.2014