R. Magnús Jónsson (Runólfur Magnús Jónsson) 18.08.1864-29.10.1951

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1889 og Cand. theol. frá prestaskóla 1892. Fékk Hof á Skagaströnd 29. ágúst 1901, Tjörn á Vatnsnesi 30. apríl 1903 og Stað í Aðalvík 21. júní 1905. Lausn frá embætti 1934.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 289-90

Staðir

Hofskirkja Prestur 29.08. 1901-1903
Tjarnarkirkja Prestur 30.04. 1903-1905
Staðarkirkja í Aðalvík Prestur 21.06. 1905-1938

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 22.07.2016