Jón Ingjaldsson 07.06.1800-12.10.1876

Prestur. Stúdent 1820 vígðist aðstoðarprestur í Dýrafjarðarþingum 19. september 1824. Lét þar laust 1826 vegna óyndis konu sinnar. Varð aðstoðarprestur í Lundi 27. febrúar 1827, fékk Nes 23. janúar 1832, Hofteig 13. apríl 1847. Þar komst hann í ósætti við sóknarfólk sitt og fékk Húsavík í skiptum við sr. Þorgrím Arnórsson og hélt til æviloka. Gegndi og Stað í Kinn (Þóroddsstað) Hann var fróður maður, lagði stund á íslenska málfræði en þótti sérvitur. Orti talsvert.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls. 160-61.

Staðir

Sandakirkja Aukaprestur 19.09.1824-1826
Lundarkirkja Aukaprestur 27.02.1827-1832
Neskirkja Prestur 23.01.1832-1847
Hofteigskirkja Prestur 13.04.1847-1848
Húsavíkurkirkja Prestur 1848-1876
Þóroddsstaðakirkja Prestur 1865-1875

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 21.08.2014