Árni Helgason 27.10.1777-14. 12 1869

Prestur. Stúdent 1799 frá Reykjavíkurskóla. Nam við Hafnarháskóla lauk þaðan m.a guðfræðiprófi og málfræðiprófi. Fékk gullpening háskólans fyrir úrlausn guðfræðispurningar. Varð styrkþegi Árnastofnunar. Fékk Vatnsfjörð 22. mars 1808 en komst ekki út fyrr en ári síðar og hélt þar aðstoðarprest en sinnti því aldrei sjálfur. Fékk Reynivelli 24. október 1810, dómkirkjuprestsembættið 27. maí 1814. Varð prófastur í Kjalarnesþingi 1821-1856 er hann sagði því lausu. Gegndi biskupsembætti 21. september 1823 til 14. maí 1825. Fékk Garða á Álftanesi 27. október 1825 og bjó þar til dauðadags. Gegndi biskupsembættinu í annað sinn 14. júní 1845 til 2. september 1846. Fékk lausn frá prestskap 1858. Stiftprófastur að nafnbót. Dannebrogsmaður, heiðursfélagi hins íslenska bókmenntafélags. Varaþingmaður o.fl.

Staðir

Reynivallakirkja Prestur 24.10. 1810-1814
Dómkirkjan Prestur 27. 05. 1814 -1821
Kjalarnesprófastsdæmi Prófastur 30. 07. 1821 -1856
Biskup 21. 09. 1823 -14. 05. 1825
Garðar Prestur 13. 10. 1826-1845
Vatnsfjarðarkirkja Prestur 22.03.1808-1810

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 21.09.2014