Gísli Magnússon 13.01.1743-05.04.1788

Prestur. Stúdent frá Skálholtsskóla 1762. Fór í Hafnarháskóla, tók próf í heimspeki 1765, varð sama ár baccalaureus og lauk guðfræðiprófi 9. mars 1768. Hólabiskup vígði hann 2. júlí 1769 aðstoðarprest sr. Árna Skaftasonar í Sauðanesi og fékk það prestakall 9. október 1770 og Arnarbæli fékk hann 1. ágúst 1783 og fluttist þangað vorið eftir og hélt til æviloka. Fannst þar örendur í dýi. Fékkst við ritstörf,

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ II bindi, bls. 69.

Staðir

Sauðaneskirkja Aukaprestur 02.07. 1769-1783
Arnarbæliskirkja Prestur 01.08. 1783-1788
Skeggjastaðakirkja Prestur 02.07. 1769-1783
Svalbarðskirkja Prestur 02.07. 1769-1783

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 6.11.2017