Einar Hjaltason 1747 um-30.04.1827

Prestur. Stúdent 1769 frá Hólaskóla. Vígðist aðstoðarprestur sr. Jóns Þórarinssonar í Mývatnsþingum 20. október 1771 og fékk Mývatnsþing 24. júlí 1777, fékk Þóroddsstað í Kinn 28. janúar 1809 og sagði af sér prestskap frá fardögum 1826. Hann fékk gott orð.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 359.

Staðir

Skútustaðakirkja Aukaprestur 20.10.1771-1777
Skútustaðakirkja Prestur 24.07.1777-1809
Þóroddsstaðakirkja Prestur 28.01.1809-1826

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 29.09.2017