Óskar H. Finnbogason 13.09.1913-24.02.1976

Prestur. Verslunarpróf frá VÍ 1937. Kennarapróf frá KÍ 1940. Stúdent frá MR 1949. Cand. theol. frá HÍ 30. maí 1953. Stundaði kennslu og ýmis störf uns hann fékk Staðarhraun á Mýrum 19. júní 1954 frá 1. júlí að telja. Vígður 21. júní sama ár. Sóknarprestur í Stafholtsprestakalli frá 1. maí 1965. Lausn frá prestskap 23. nóvember 1966 frá 1. desember sama ár. Veittur Bíldudalur 5. júní 1968 og fékk lausn frá því embætti 15. júlí 1975. Fékkst síðar við kennslu og fleiri tilfallandi störf.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 692-93

Staðir

Staðarhraunskirkja Prestur 19.06. 1954-1965
Stafholtskirkja Prestur 01.05. 1965-1966
Bíldudalskirkja Prestur 05.06. 1968-1975
Tálknafjarðarkirkja Prestur 05.06. 1968-1975

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.12.2018