Pétur Þórarinsson 23.06.1951-01.03.2007

Prestur. Stúdent frá MA 1971. Cand. theol. frá HÍ 27. september 1976. Sóknarprestur í Hálsprestakalli 29. september 1976 frá og með 1. október sama ár. Skipaður sóknarprestur í Möðruvallaprestakalli frá 1. ágúst 1982 og í Glerárprestakalli frá 1. júlí 1989til 1. janúar 1991. Skipaður prestur í Laufásprestakalli 1. ágúst 1991. Skipaður prófastur í Þingeyjarprófastsdæmi frá 1. september 1999. Kennari og bóndi að hluta. Varaþingmaður. Sat í fjölda nefnda á vegum kirkjunnar.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 721-22.

Staðir

Möðruvallakirkja í Hörgárdal Prestur 1982-1989
Hálskirkja Prestur 03.10. 1976-1982
Glerárkirkja Prestur 1989-1991
Laufáskirkja Prestur 1991-2007

Prestur og prófastur

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 6.12.2018