Jón Kr. Ísfeld 05.09.1908-01.12.1991

Prestur. Stúdent MA 1932. Kennarapróf 1934. Cand. theol. HÍ 1942. Settur sóknarprestur í Hrafnseyrarprestakalli 29. júní 1942,fékk Bíldudal 16. júní 1944, prófastur í Barðastrandarsýslu 1955. Lausn frá prests- og prófastsstörfum 13. maí 1961, Tálknafjarðarkirkja / 16.06. 1944 - 1961. Fékk Æsustaðaprestakall 13. maí 1961, fékk Hjarðarholt 3. september 1970. Prófastur Snæfellinga 1973-1975. Fékk Norðfjarðarprestakall 2. febrúar 1976 og lét af starfi í júlí sama ár. Sr. Jón þjónaði mörgum sóknum um skamman tíma.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 225-26

Staðir

Hrafnseyrarkirkja Prestur 26.07. 1943-1944
Bíldudalskirkja Prestur 16.06. 1944-1961
Bólstaðarhlíðarkirkja Prestur 13.05. 1961-1970
Hjarðarholtskirkja Prestur 03.09. 1970-1975
Neskirkja í Neskaupstað Prestur 02.02. 1976-15.07. 1976
Tálknafjarðarkirkja Prestur 16.06. 1944-1961
Hvammskirkja í Dölum Prestur 03.09. 1970-1975

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 30.06.2015