Magnús Jónsson 06.01.1809-18.05.1889

Prestur. Stúdent frá Bessastaðaskóla 1832. Lagt fyrir hann að gerast prestur í Grímsey 17.01.1838, fékk Garð í Kelduhverfi 1. ágúst 1841, fékk Ás í Fellum11. nóvember 1851, varð aðstoðarprestur föður síns á Grenjaðarstað 1854 og fékk það prestakall 15. febrúar 1867 og fékk þar lausn frá embætti í fardögum 1867. Var hagmæltur, hneigður til náttúrufræða og lækninga enda orðlagður læknir.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls. 438-39.

Staðir

Miðgarðakirkja Prestur 17.01.1838-1841
Garðskirkja Prestur 01.08.1841-1851
Áskirkja Prestur 11.11.1851-1854
Grenjaðarstaðakirkja Aukaprestur 1854-1867
Grenjaðarstaðakirkja Prestur 15.02.1867-1876

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 15.08.2017