Jón Þorsteinsson 1775-06.05.1848

Prestur. Stúdent 1800 frá Reykjavíkurskóla eldra. Vígðist 15. ágúst 1802 aðstoðarprestur sr. Jóns Högnasonar á Hólmum, varð síðar aðstoðarprestur sr. Magnúsar Ólafssonar í Bjarnanesi til 1809. Fékk Kálfafellsstað 6. mars 1810 og hélt til æviloka. Hann var settur prófastur Austur-Skaftfellinga 28. maí 1827 til ársloka 1828. Var búmaður góður en þótti lítill kennimaður og þó söngmaður góður, mikill drykkjumaður og þá aðsúgsmikill og orðfrekur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 322-23.

Staðir

Hólmakirkja Aukaprestur 15.08.1802-
Bjarnaneskirkja Aukaprestur -1810
Kálfafellskirkja Prestur 06.03.1810-1848

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 24.05.2018