Kristinn Ágúst Friðfinnsson 27.08.1953-

Prestur. Stúdent frá MH 1975. Cand. theol. frá HÍ 24. október 1981. Nám við einsöngvaradeild Tónlistarskóla Reykjavíkur 1975-78. Nám og rannsóknir í sálgæslufræði og klínískri samtalstækni frá 1981, m.a. framhaldsnám í sálgæslufræði í Danmörku 1994. Ráðinn aðstoðarprestur í Hvergagerði 27. maí 1979. Settur sóknarprestur í Staðarprestakalli í Súgandafirði 1. október 1981, vígður 20. september sama ár. Gegndi því til 31. maí 1984. Settur sóknarprestur í Seljaprestakalli í september og október 1988 í forföllum sóknarprests. Í forföllum við Dómkirkjuna frá 1. janúar til 30. júní 1989. Aðstoðarmaður dómprófastsins í Reykjavík 1. október 1989 til 31. maí 1991. Skipaður sóknarprestur í Hraungerðisprestakalli frá 1. mars 1991. Settur sóknarprestur 1. ágúst til 30. september 1994. Settur sóknarprestur í Selfossprestakalli við prestaskipti þar frá 1. ágúst til 30. september 1994.Hefur setið í fjölda nefnda og unnið að gerð útvarpsþátta.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 604-05

Staðir

Hveragerðiskirkja Aukaprestur 01.06.1979-31.07.1979
Staðarkirkja í Staðardal, Súgandafirði Prestur 01.10.1981-1984
Hraungerðiskirkja Prestur 01.03.1991-
Selfosskirkja Prestur 01.08.1994-30.09.1994

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 28.11.2018