Bernharður Guðmundsson 28.01.1937-

Prestur. Stúdent frá MR 1956. Nám í frönsku 1956-57. Cand. theol. frá HÍ 2. júní 1962. Nám í fjölmiðlafræðum við University of South Illinois 1977-79 og lauk þaðan BS prófi 1978. Heur sótt ´ötal mörg námskeið. Settur sóknarprestur í Ögri 28. september 1962, vígður 30. september sama ár. Veitt Stóra-Núpsprestakall 9. júlí 1965, frá og með 1. ágúst ama ár. Ráðinn æskulýðsfulltrúi Þjóðkirkjunnar 15. júlí 1970 og þjónaði Stóra-Núpi til október sama ár. Lét af störfum æskulýðsfulltrúa 1. mars 1973. Ráðinn yfirmaður hlustendatengsla hjá útvarpsstöð Lútherska heimssmbandsins. Ráðinn fréttafulltrúi Þjoðkirkjunnar frá 1. janúar 1979, var og ftæðslu- og þjónustustjóri Þjóðkirkjunnar frá 1. maí 1989 til 1. október 1991. ettur sóknarprestur í Þingvallaprestakalli 24. júli til 8. ágúst 2000. Hefur unnið margvísleg störf fyrir Þjóðkirkjuna.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 236-37

Staðir

Fríkirkjan í Hafnarfirði Prestur 1978-1984
Ögurkirkja Prestur 28.09.1962-1965
Stóra Núpskirkja Prestur 09.07.1965-1970
Þingvallakirkja Prentari 24.07.2000-08.08.2000

Tengt efni á öðrum vefjum

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 10.09.2018