Sigurður H. Guðmundsson 27.04.1941-20.02.2019

Prestur. Stúdent frá MA 1965. Cand. theol. frá HÍ 23. september 1970. Sérefnispróf í grísku og samtímabókmenntum Nýja testamentisins frá HÍ 1969. Framhaldsnám í kennimannlegri guðfræði og sálgæslu við Rigshospitalet í Kaupmannahöfn 1974 og 75 og próf þaðan 1976. Settur sóknarprestur í Reykhólaprestakalli 25. september 1970 frá 1. október að telja og vígður 4. október sama ár. Lausn frá embætti 22. október 1972. Settur sóknarprestur í Eskifjarðarprestakalli 31. ágúst 1982 frá og með 1. september sama ár. Skipaður sóknarprestur í Víðistaðapreswtakalli29. mars 1977 frá 1. maí sama ár.Fékk lausn frá embætti að eigin ósk 1. september 2001. Fékkst við kennslu og stjórnunarstörf á öldrunarheimilum.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 760-61

Staðir

Reykhólakirkja Prestur 25.09. 1970-1972
Eskifjarðarkirkja-nýja Prestur 31.08. 1972-1977
Víðistaðakirkja Prestur 01.05. °977-2001

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.03.2019