Ingjaldur Jónsson 15.04.1788-17.07.1844

Prestur. Stúdent 1807 eða 1808, var fyrst hjá föður sínum á Breiðabólstað og Magnúsi Erlendssyni á Hrafnagili. Vígðist 21. júlí 1811 aðstoðarprestur á Völlum í SVarfaðardal og gegndi því í eitt ár eftir lát sóknarprestsins. Fékk Reynistaðarklaustursprestakall 30. maí 1815 og Nes 11. apríl 1827. Sagði af sér prestskap vegna báginda 1831. Varð aðstoðarprestur föður síns að Breiðabólstað 28. ágúst 1834 og bjó á Grund í Vesturhópi til æviloka. Þótti gáfaður en hvikull og drykkfelldur.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ II bindi, bls.398-99.

Staðir

Vallakirkja Aukaprestur 21.07.1811-1814
Reynistaðarkirkja Prestur 30.05.1815-1827
Neskirkja Prestur 30.04.1827-1831
Breiðabólstaðarkirkja í Vesturhópi Aukaprestur 28.08.1834-1844
Vallakirkja Prestur 1814-1815

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 5.10.2017