Sigurður Þorleifsson -21.03.1817

Prestur fæddur um 1734. Stúdent frá Skálholtsskóla 1755 og varð djákni í Skálholti, Staðastað og Skinnastað. Árið 1759, 13. maí, tók hann við Staðarhrauni en missti þar prestsskap vegna hórdómsbrots og of bráðrar barneignar með konu sinni. Fékk uppreisn 1767 og Hvalsnes 1770, fékk Hrepphóla 22. október 1773, fékk Hjarðarholt 21. júlí 1785 og hætti þar prestskap 1794. Var vel efnaður og ötull búmaður og "maður vandaður" segir í Hvamms-kirkjubók.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ IV bindi, bls.276.

Staðir

Staðarhraunskirkja Prestur 30.03.1759-1767
Hvalsneskirkja Prestur 1770-1773
Hrepphólakirkja Prestur 22.10.1773-1785
Hjarðarholtskirkja Prestur 21.07.1785-1794

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 13.04.2015