Jósef Jónsson 24.12.1888-20.07.1974

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1912. Guð'fræðingur frá HÍ 1915. Settur sóknarprestur að Barði í Fljótum 24. júní 1915. Árið 1916 varð hann aðstoðarprestur í Sauðanesi, Skeggjastöðum og Svalbarði og settur prestur í Staðarhólsþingum 5. júlí 1918. Veitt Setberg 30. apríl 1919 og fékk lausn frá embætti 6. febrúar 1954. Settur til að þjóna Akureyrarsöfnuði í forföllum frá 27. júlí til 1. nóvember sama ár. Prófastur í Snæfellsnessprófastsdæmi 8. maí 1934 til 1954.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls.254-255

Staðir

Barðskirkja Prestur 24.06. 1915-1916
Sauðaneskirkja Aukaprestur 1916-1918
Staðarhólskirkja Prestur 05.07. 1918-1919
Setbergskirkja Prestur 30.04. 1919-1954
Akureyrarkirkja Prestur 27.07. 1954-01.11. 1954
Skeggjastaðakirkja Prestur 1916-1918
Svalbarðskirkja Prestur 1916-1918

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 27.02.2017