Hjalti Guðmundsson 09.01.1931-02.07.2001

Prestur. Stúdent frá MR 1951. Tók fyrrihlutaprófí íslenskum fræðum frá HÍ í janúar 1954. Cand. theol. frá HÍ 30. maí 1958. Ráðinn prestur í Vesturheimi frá 1. desember 1959 til 31. júlí 1962. Kom þá til baka í sitt fyra starf hjá Landsbankanum. Settur prestur við Dómkirkjuna 16. desember1963 í forföllum sr. Jons Auðuns til 1. júlí 1964. Æskulýðsfulltrúi Þjóðkirkjunnar 22. september 1964, fékk Stykkishólmsprestakall 11. nóvember 1965. Skipaður prófastur í Snæfells- og Dalaprófastsdæmi 8. október 1975. Skipaður prestur við Dómkirkjuna 15. október 1976 til 1. febrúar 2001.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 461-62.

Staðir

Stykkishólmskirkja - gamla Prestur 11,11, 1964-1976
Dómkirkjan Prestur 15. 10. 1976-2001

Prestur, prófastur og æskulýðsfulltrúi

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 15.11.2018