Sigurður Gunnarsson 25.05.1848-07011936

Prestur. Stúdent frá Reykjavíkurskóla 1870 og lauk prestaskóla 1873. Var þá frækinn glímumaður. Barnakennari í Reykjavík 1873-76 og á Ísafirði 1876-79. Fékk Ás í Fellum7. maí 1878 og tók við árið eftir. Valþjófsstaðir voru sameinaðar Ási 1894 og fluttist hann þá þangað. Fékk Helgafell 26. febrúar 1894og settist að í Stykkishólmi. Fékk þar lausn frá prestskap 20. maí 1916. Settur prófastur í Suður-Múlasýslu 1888 og skipaður 1890-94. Prófastur +o Snæfellsnessýslu 1895-1916. Var 1. þingmaðurSunnmýlinga 1891-99 og Snæfellinga 1909-11 og 1914-15. Andaðist í Reykjavík hvar hann bjó síðustu arin.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 224.

Staðir

Valþjófsstaðarkirkja Prestur 1884-1894
Helgafellskirkja Prestur 26.02.1894-1916
Áskirkja Prestur 07.05.1878-1894

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 7.05.2018