Jón Högnason 23.03.1807-23.06.1879

Prestur. Stúdent 1831. Vígðist aðstoðarprestur föður síns á Hrepphólum 17. júní 1832 og fékk embættið eftir hann 1. desember 1837 og sagði þar af sér prestskap vorið 1838. Heldur góður kennimaður, skyldurækinn og vel látinn.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ III bindi, bls. 158.

Staðir

Hrepphólakirkja Aukaprestur 17.06.1832-1837
Hrepphólakirkja Prestur 01.12.1837-1873

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 16.03.2014