Lárus Þ. Guðmundsson 16.05.1933-

Prestur. Stúdent frá MA 1954. Cand. theol. frá HÍ 7. október 1963. Framhaldsnám í guðfræði við guðfræðideild Hafnarháskóla 1988-89. Settur sóknarprestur í Holtsprestakalli í Önundarfirði 21. október 1963 frá 15. sama mánaðar, vígður 27. sama mánaðar. Settur prófastur í Ísafjarðarprófastsdæmi frá sumri 1978 og skipaður 1. desember sama ár. Leyfi frá september 1988 til 1. júní 1989. Ráðinn sendiráðsprestur í Kaupmannahöfn frá 15. júlí 1989 til 15. júlí 1998.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 622-23

Staðir

Holtskirkja Prestur 21.10. 1963-1989

Prestur og prófastur
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 29.11.2018