Björn Þorláksson 15.04.1851-03.03.1935

Prestur. Stúdent frá Reykjavíkurskóla 1870 og lauk prófi úr prestaskóla 1873. Fékk Hjaltastaði 12. ágúst 1874, Dvergastein 26. mars 1884, fékk lausn 27. október 1925 og flutti til Reykjavíkur og andaðist þar. Orðlagður glímumaður og karlmenni að burðum. Alþingismaður 1909-11 og 1912-15. Lengi sýslunefnarmaður Norðmýlinga.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 256.

Staðir

Hjaltastaðakirkja Prestur 12.08.1874-1884
Dvergasteinskirkja Prestur 26.03.1884-1925

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 3.05.2018