Þorvarður Þorvarðarson 01.11.1863-09.04.1948

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1894. Cand. theol. frá Prestaskólanum 25. júní 1897. Barnakennari á Þingeyri og Reykjavík 1897-99. Sóknarprestur í Fjallaþingum 16. júní 1899 frá fardögum. Fékk Mýrdalsþing 27. apríl 1907. Prófastur í Norður-Þingeyjarprófastsdæmi 24. janúar 1901- 16. október 1906 og í Vestur-Skaftafellssýslu frá 2. júní 1931 til 1. júní 1934 er hann fékk lausn frá embætti. Skólastjóri í Vík 1910-11 og kennari þar frá 1911-1934.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 449-50

Staðir

Víðirhólskirkja Prestur 21.03. 1900-1907
Víkurkirkja Prestur 27.04. 1907-1934

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 10.01.2019