P. Helgi Hjálmarsson (Pétur Helgi Hjálmarsson) 14.08.1867-17.03.1941

Prestur. Stúdent í Reykjavík 1892 og cand. theol. frá Prestaskólanum 14. ágúst 1894. Fékk Helgastaði 22. ágúst 1895 og fékk þar lausn 8. apríl 1907. Aðstoðarprestur sr. Benedikts Kristjánssonar á Grenjaðarstað 9. apríl 1907 og jafnframt settur til að þjóna Helgastöðum. Fékk Grenjaðarstað 27. júní 1911 og um leið var Helgastaðaprestakall sameinað Grenjaðarstaðarrestakalli. Lausn frá embætti 13. febrúar 1930.

Heimild: Guðfræðingatal Björns Magnússonar 1847 – 1975 bls. 166-67

Staðir

Helgastaðakirkja Prestur 22.08.1895-1907
Grenjaðarstaðakirkja Aukaprestur 09.04.1907-1911
Grenjaðarstaðakirkja Prestur 27.06.1911-1930

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 13.11.2018