Þórhallur Heimisson 30.07.1961-

Prestur. Stúdent frá ML 1981. Nám í sagnfræði við HÍ 1981-82. Leiklistarnám í Danmörku 1983-84. Cand. theol. frá HÍ 25. júní 1988. Framhaldsnám í almennri trúarbragðafræði við Árósaháskóla 1990-91 og við Uppsalaháskóla 1994-96. lauk fyrrihlutaritgerð til Ph. D. gráðu 1996. Nám í Uppsölum til starfsréttinda í sænsku kirkjunni 1994. Starfsnám í hjónabandsráðgjöf hjá sænsku kirkjunni 1995. Settur sóknarprestur í Langholtskirkju 1. júní 1989 til 1. júní 1990 og vígður 15. maí 1989. Prestur í sænsku kirkjunni 1994-96. Kjörinn prestur við Hafnarfjarðarkirkju í febrúar 1996 og skipaður prestur þar 1. júní 1996. Settur sóknarprestur við Þingvallakirkju frá 8. maí til 8. júlí 2000. Hefur haldið fjölda námskeiða t.d. um hjónabandsráðgjöf. Hefur einnig kennt víða.

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 923-24.

Staðir

Langholtskirkja Prestur 01.06.1989-01.06.1990
Hafnarfjarðarkirkja Prestur 01.06.1996-

Prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 11.01.2019