Einar Vigfússon 04.01.1852-30.06.1929

Prestur. Stúdent 1874 frá Reykjavíkurskóla. Fékk Hofsþing 20. ágúst 1880, Fjallaþing 3. september 1883 og Desjarmýri 8. maí 1885. Fór til Vesturheims 1902 og starfaði sem prestur þar í Vatnabyggðum.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 390-391.

Staðir

Hofskirkja Prestur 20.08. 1880-1883
Víðirhólskirkja Prestur 03.09. 1883-1885
Desjarmýrarkirkja Prestur 08.04. 1885-1902

Rósa Þorsteinsdóttir uppfærði 2.05.2019