Benedikt Eiríksson 28.10.1807-01.05.1903

Stúdent frá Bessastaðaskóla 1832 með heldur góðum vitnisburði. Vígðist aðstoðarprestur í Kálfholti 24. nóvember 1833 og fékk Holtaþing 18. ágúst 1847 og fékk lausn frá embætti 28. janúar 1884. Fjörmaður mikill og sundmaður, vel látinn.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls.123.

Staðir

Kálfholtskirkja Aukaprestur 24.11.1833-1847
Marteinstungukirkja Prestur 18.08.1847-1884

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 12.02.2014