Þorgeir Jónsson 28.06.1893-14.01.1979

Prestur.Stúdent frá MR 1921.. Cand. theol. frá HÍ 16. júní 1925. Starfaði í upphafi prestsferilsins í Canada frá hausti 1926 til 1930. Vann ýmis störf hér heima næstu ár. Fékk Nesprestakall í Norðfirði 19. nóvember 1935, fékk Hólma 10. júní 1943. Prófastur 1. janúar 1955. Lausn frá prests- og prófastsstörfum 1. október 1960. Skólastjóri og kennari.

Heimild: Prestatal og prófasta eftir Svein Níelsson og dr. Hannes Þorsteinsson, bls. 427

Heimild: Guðfræðingatal 1847-2002 eftir Gunnlaug Haraldsson bls. 878-79

Staðir

Neskirkja í Neskaupstað Prestur 19.11. 1935-1943
Hólmakirkja Prestur 10.06. 1943-1960

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 9.01.2019