Einar Thorlacius Hallgrímsson (EInar Thorlacius Hallgrímsson) 05.01.1790-24.12.1870

Prestur. Stúdent úr heimaskóla 1808. Vígðist 30. mars 1814 aðstoðarprestur á Grenjaðarstað, fékk Skinnastað 1818 en fór ekki þangað, fékk Goðdali 24. apríl 1819. Fékk Saurbæ í Eyjafirði 23. ágúst 1822 en lét af prestskap 1867. Var kosinn prófastur í Vaðlaþingi 1851 en þar sem hann óskaði eftir aðstoðarmanni skipaði biskup annan í hans stað. Hann var talinn gáfumaður og vel að sér, latínuskáld gott, ágætur kennimaður, skáldmæltur og ágætur búmaður svo eitthvað sé talið.

Heimild: Íslenskar æviskrár PEÓ I bindi, bls. 386-87.

Staðir

Grenjaðarstaðakirkja Aukaprestur 30.03.1814-1819
Goðdalakirkja Prestur 24.04.1819-1822
Saurbæjarkirkja í Eyjafirði Prestur 23.08.1822-1867

Aukaprestur og prestur
Ekki skráð
Ekki skráð

Gunnlaugur V. Snævarr uppfærði 31.10.2017